Usafirishaji wa Bure kwa Maagizo yoyote zaidi ya $ 50 !!! Sanitizer ya bure ya mkono na agizo lolote !!!

Kuhusu Nyaka

Mradi wa watoto yatima wa Nyaka UKIMWI

Mission

Mradi wa watoto yatima wa Ukimwi hufundisha, kuwezesha, na inabadilisha jamii zilizo hatarini na masikini nchini Uganda, kuhakikisha kwamba kila mtu anayo nafasi ya kujifunza, kukua, na kustawi. Tunatazamia ulimwengu ambapo jamii zote zilizo katika mazingira hatarishi na dhaifu zina maarifa, rasilimali, na fursa wanazohitaji kukuza na kufanikiwa. Kwenye Mradi wa watoto yatima wa Nyaka UKIMWI, tunaamini sisi sote ni familia moja iliyoundwa na Mungu, tumezaliwa kwa usawa, na jukumu la kusaidiana. Tunaamini wanadamu wote wana haki ya kupata elimu, chakula, malazi, huduma ya msingi ya afya, heshima na upendo.

Mnamo mwaka wa 1996, maisha ya Twesigye "Jackson" Kaguri yalichukua zamu isiyotarajiwa. Alikuwa akiishi ndoto ya Amerika. Alikuwa na elimu bora na alikuwa tayari kuchunguza fursa, kusafiri, na kufurahiya. Halafu Jackson alikutana uso kwa uso na janga la VVU / UKIMWI la Uganda. Ndugu yake alikufa kwa VVU / UKIMWI, na kumuacha atunze watoto wake watatu. Mwaka mmoja baadaye, dada yake alikufa kwa VVU / UKIMWI, pia akiachana na mtoto wa kiume. Ilikuwa ni kupitia uzoefu wake mwenyewe kibinafsi raia huyu wa asili wa Uganda aliona shida ya watoto yatima katika kijiji chake cha Nyakag lita. Alijua lazima achukue hatua. Alichukua $ 5,000 aliyokuwa ameokoa kwa malipo ya chini kwenye nyumba yake mwenyewe na akaunda Shule ya kwanza ya Nyaka. Unaweza kusoma zaidi juu ya safari ya Jackson katika kitabu chake, "Shule ya Kijiji changu".

Gonjwa la VVU / UKIMWI nchini Uganda

Zaidi ya watoto milioni 1.1 nchini Uganda wamepoteza mzazi mmoja au wote kwa VVU / UKIMWI. Wanafamilia wote na familia za watoto yatima wanakabiliwa na vizuizi vikubwa katika kujaribu kutunza watoto hawa. Watoto hawa yatima na watoto wengine wanaoishi katika mazingira magumu huenda bila mahitaji ya kimsingi ya wanadamu ambayo wengi wetu huyachukua kwa urahisi, pamoja na: chakula, malazi, mavazi, huduma ya afya, na elimu.

Watoto yatima nchini Uganda mara nyingi wanalazimika kujitunza wenyewe, na kuwafanya kuwajibika kwa uzalishaji wa kipato, uzalishaji wa chakula, na kutunza wazazi wagonjwa na nduguze. Watoto hao mayatima pia wanaweza kuwa wa kwanza kukataliwa masomo wakati familia zao hazina uwezo wa kufundisha watoto wote katika familia zao

Kutoa Maji safi

Katika miaka ya hivi karibuni, serikali ya Uganda imetumia mamilioni ya dola kutekeleza kampeni zilizolenga utoaji wa maji safi kama njia ya kuzuia kipindupindu, bilharzia, na magonjwa mengine yanayotokana na maji. Walakini, 40% -60% ya Waganda bado wanakosa upatikanaji wa maji salama ya kunywa.

Shukrani kwa Mfumo wa Maji safi ya Gravity-Fed, ambayo ilijengwa mnamo 2005 katika Shule ya Msingi ya Nyaka, wanafunzi wanapata maji safi ya kunywa. Mbali na kutoa maji safi kwa Nyaka, inahudumia watu 17,500 katika shule tatu za umma, shule mbili za kibinafsi, makanisa matatu, na zaidi ya kaya 120 katika jamii. Mnamo mwaka wa 2012, michango yako iliunda Mfumo wa pili wa Maji safi ya Mvuto kwenye Shule ya Msingi ya Kutamba, ambayo inafaidika zaidi ya watu 5,000 wa jamii.

Mifumo safi ya maji ni muhimu sana katika eneo hili la vijijini. Wanatoa maji safi kupitia mifumo ya bomba iliyowekwa katika jamii nzima. Wanawake na wasichana hawatakiwi kutembea kwa maili kukusanya maji, kukosa shule na kushambulia hatari, tukio la kawaida.

Lishe Kwa Miili Inakua

Wakati Shule ya Msingi ya Nyaka ilikuwa bado ndogo, shule ya madarasa mawili, walimu wetu waligundua kuwa wanafunzi wao hawakuweza kukaa macho wakati wa darasa. Waliona kuwa watoto wengi wanakabiliwa na ukuaji wa kushangaza na walikuwa wamefumba tumbo kutokana na utapiamlo. Wafanyikazi wa Nyaka walipotembelea nyumba za wanafunzi wao, waligundua kuwa bibi zao hawawezi kupata chakula kizuri cha kuwawalisha. Tuligundua kuwa, ikiwa tunataka kuona wanafunzi wetu watafanikiwa kesho, ilibidi tuhakikishe wanapewa chakula leo.

Nyaka hutoa mpango wa chakula cha shule ambao umewezesha wanafunzi kufurahiya shule na kufanya vizuri. Milo ya bure inahimiza walezi kupeleka watoto wao shuleni. Kwa baadhi ya wanafunzi wanaoishi katika umaskini uliokithiri, haya ndio milo pekee wanayopata kwa siku. Wanafunzi wengi walipata utapiamlo sugu kabla ya kupokea milo huko Nyaka na Kutamba. Uzito na urefu wa wanafunzi unafuatiliwa kila mara ili kuhakikisha kuwa wanapata idadi inayofaa ya kalori ya kupaka mafuta miili yao inayokua.

Watoto wanapata kifungua kinywa kila asubuhi na wanapenda chakula chao. Kiamsha kinywa kawaida huwa na mil au uji na roll. Shukrani kwa zawadi ya kukarimu ya kuku 200, sasa tuna mayai ya kuwalisha watoto mara moja kwa wiki. Wakati wa chakula cha mchana, wanafunzi hupewa chakula kingine cha afya ambacho kawaida huwa na maharagwe, nyama au aina nyingine ya protini, posho (unga laini wa mahindi mweupe uliochanganywa na maji ya kuchemka hadi uimara), au mashimo ya mahindi, mchele, Matooke (ndizi kuweka), na viazi vitamu au viazi vya Ireland. Wanafunzi wa Nyaka huwa na nyama mara moja kwa wiki, kwa kawaida matibabu ambayo huliwa mara moja tu kwa mwaka nyumbani.

Wanafunzi hufanya kazi na walezi wao katika Shamba la Desire na wana uwezo wa kuchukua mazao nyumbani. Programu hii pia ni pamoja na usambazaji wa bure wa mbegu za mboga zilizotolewa na Mbegu na Mwanga Inc.

Wanafunzi

Mgogoro wa VVU / UKIMWI ulidai mamilioni ya maisha na kuachana na watoto mayatima milioni ya VVU / UKIMWI. Kuna huduma chache zinazopatikana katika nchi ya Uganda lakini ni nini kidogo kinapatikana tu katika miji mikubwa kama Kampala, mji mkuu. Vijiji vidogo kusini magharibi mwa Uganda viliharibiwa na VVU / UKIMWI lakini hakukuwa na mtu wa kusaidia. Kawaida nchini Uganda mtoto yatima angeweza kwenda kwa mjomba au shangazi kuwatunza lakini shida iligonga sana hata watoto wengi hawakuwa na mtu wa kugeukia. Wengi walienda kuishi na bibi zao wazee, wengine kwa wanawake wanaojali katika kijiji chao, na wengine wengi waliachwa wakiwa wanyonge na peke yao. Nyaka kwa sasa hutoa huduma kwa watoto yatima 1.1 wa VVU / UKIMWI wanaoishi kusini magharibi mwa Uganda lakini tunakadiria kuwa idadi halisi ya watoto ambao ni yatima ni kubwa zaidi.

Bibi

Nchini Uganda, wazazi wengi hutegemea watoto wao kuwatunza katika uzee. Wazazi wengi ni wakulima wa kujikimu na hawana njia ya kuweka akiba ya kustaafu. Wanategemea watoto wao kuwajengea nyumba mpya wakati nyumba yao ya sasa inakuwa isiyopendeza. Katika uharibifu wa janga la VVU / UKIMWI, inakadiriwa watu takriban 63,000 wamekufa kutokana na janga hilo kuu la watu wakiwacha watoto milioni 1.1. Kawaida nchini Uganda, watoto hawa wangeweza kutunzwa na shangazi na shangazi zao. Walakini, VVU / UKIMWI ilichukua maisha mengi hivi kwamba vizazi vyote vya familia walipotea, ambayo ilimaanisha kwamba mababu ndio familia pekee iliyosalia kuwatunza watoto hao yatima. Sasa, badala ya kutunzwa kadri wanavyozeeka, nyanya zetu ambao tunafanya nao kazi wanaongeza wajukuu wao. Wengi ni masikini sana kuwalisha wajukuu wao au kuwapeleka shuleni. Programu ya Bibi ya Nyaka ilibuniwa kuwawezesha mabibi hawa kutoa nyumba salama, za utulivu kwa wajukuu wao. Programu hiyo inaundwa na Vikundi 98 vya Granny vilivyojitegemea vinahudumia akina mama 7,301 wa pamoja katika wilaya za kusini magharibi mwa Kanungu na Rukungiri. Bibi yoyote anayekua yatima ya VVU / UKIMWI anakaribishwa kujiunga na kikundi. Vikundi vimechagua uongozi, ambao umechaguliwa kutoka kwa Kikundi cha Granny chao. Pia kuna viongozi wa mkoa waliochaguliwa ambao wanapeana msaada na mafunzo kwa vikundi kadhaa vya Granny. Vikundi vinapewa msaada zaidi na mwongozo na wafanyikazi wa Nyaka, lakini kwa msisitizo juu ya babu kama watoa maamuzi. Wanaamua ni nani kati yao anayepokea vitu vilivyotolewa, anahudhuria mafunzo, fedha kidogo, nyumba, vyoo vya shimo, na jikoni zisizo na moshi. Mtindo huu wa kipekee umebuniwa kuwawezesha wakubwa kugawana ujuzi wao, kutoa msaada wa kihemko, na kutoroka umasikini.

Edja Foundation ilianzishwa mnamo 2015 na Tabitha Mpamira-Kaguri ili kupambana na unyanyasaji wa watoto, unyanyasaji wa kijinsia, na unyanyasaji wa majumbani vijijini Uganda. EJDA ilianza baada ya mwanafunzi wa shule ya msingi mwenye umri wa miaka tisa kubakwa na mtu wa miaka 35. Ingawa watu wazima walio karibu naye walijua kuhusu ubakaji huo, hawakujua jinsi ya kumsaidia.

Tangu wakati huo, EDJA imekua ikisaidia wasichana na wanawake 50 kutoka umri wa miaka 4 hadi 38 ambao wamebakwa. Programu hiyo hutoa ushauri wa ushauri, utetezi wa kisheria, na huduma za matibabu katika wilaya mbili za Kusini Magharibi mwa Uganda, Rukungiri na Kanungu. Edja inachanganya juhudi na Nyaka, ambayo imetumia njia kamili ya msingi wa haki za binadamu kwa miaka 16 kutumikia jamii zile zile. Dhamira ya Nyaka ni kumaliza mzunguko wa umaskini kwa watoto yatima na VVU / UKIMWI na babu zao vijijini Uganda. Asasi hizo mbili zimekuwa zikishiriki rasilimali na kuhudumia watoto wengi sawa. Mnamo 2018, EDJA Foundation na Nyaka ziliamua kuwa njia bora ya kushughulikia unyanyasaji wa kijinsia nchini Uganda ilikuwa ni kuungana mashirika hayo mawili. Hii itawaruhusu kuchana kikamilifu rasilimali zao na kupanua mpango wa kusaidia jamii zaidi.

EDJA inafanya kazi Kituo cha Mgogoro katika hospitali ya mtaa iliyoko Kambuga. Kituo hiki kinatoa uingiliaji wa shida, pamoja na ufikiaji wa uchunguzi wa ubakaji kukusanya ushahidi na matibabu kama vile Post-Exposition Prophylaxis (PEP), ambayo husaidia kuzuia ubadilikaji wa VVU / UKIMWI (Gharama takriban dola 5.00 USD). Huduma hizi, ambazo hutolewa bure na Edja, kwa kawaida ni ghali sana kwa familia nyingi. Baada ya mitihani ya kwanza, waathirika wanapewa matibabu na ushauri nasaha kuwasaidia waende kupona

Ikiwa ungetaka kusaidia shirika lao na fanya zaidi kwa watoto hawa nzuri tafadhali Bonyeza hapa.

 

 

Funga (esc)

Dukizi

Tumia kidukizo hiki kupachika fomu ya kujiandikisha ya orodha. Kama sivyo itumie kama simu rahisi ya kuchukua hatua na kiunga cha bidhaa au ukurasa.

Uthibitisho wa umri

Kwa kubonyeza kuingia unahakikisha kuwa wewe ni mzee kuweza kunywa pombe.

tafuta

Kapu Langu

Kapu lako ni tupu.
Duka sasa